PHAHONYOTHIN.COM

Phahonyothin Ads

แก้ปัญหาเครื่องปริ้น Epson L220 ปริ้นสีไม่ออกครับ

nattasan

• **
  • 85
  • +0/-0
สวัสดีครับ

ผมเจอปัญหาปริ้นสีไม่ออกกับ Epson L220 ครับตอนแรกผมก็ลอง "ทำความสะอาดหัวพิมพ์" หลายครังแล้วก็ไม่หายครับ ลองโทรเข้า Call Center ของ Epson ก็ไม่มีใครรับเลยครับให้ฝากข้อความอย่างเดียวทั้งที่ประมาณบ่าย 2 เองครับ ที่ผมจะโทรไปถามเพราะว่าเผื่อเค้าจะแก้ปัญหาเบื้องต้นได้อาจจะหายผมจะได้ไม่ต้องยกไปครับ พอไม่มีใครรับ ผมก็เลยลองคุยทาง Epson Facebook Page ครับโชคดีครับที่เค้าตอบก็ถามสถานที่ที่จะยกไปซ่อมก็ได้มาครับ จริงๆดูใน Epson Website ได้เลยครับแต่ผมไม่มั่นใจครับกลัวบางที่ปิดไปแล้ว หลังจากคุยเสร็จสับก็เลยลองอ่าน Comment อื่นๆใน Page ครับพอดีไปเจออันนึงครับเค้าเป็นเหมือนผมเลยครับ เค้ามาเขียนถามแต่ไม่มีเจ้าหน้าที่ตอบเลยครับ พอดีมีท่านนึงที่เคยเป็นแบบนี้แล้วแก้ปัญหาได้มาตอบไว้ครับ วิธีแก้ปัญหาที่ท่านนี้เขียนไว้คือ "ล้างเรื่อยๆเลยครับ จนกว่าจะออกผมทำบ่อยครับ" แล้วผมก็ลองไปทำตามดูครับ กด "ทำความสะอาดหัวพิมพ์" เพิ่มอีกประมาณ 3-5 ครั้งได้ครับแล้วก็ลอง "ทดสอบการพิมพ์" ดูครับปรากฏว่าหายครับ ใช้ได้ดีเหมือนเดิมเลยครับ ต้องขอบคุณสำหรับวิธีแก้ปัญหานี้มากครับจากคุณ "facebook.com/empirestate.ofmind.562" มากครับ ผมหวังว่าเพื่อนๆ ที่เจอปัญหานี้จะแก้ได้เหมือนผมครับ

ขอบคุณครับ
"เรากล่าวซึ่งเจตนาว่าเป็นกรรม"

Phahonyothin Ads