PHAHONYOTHIN.COM

Phahonyothin Ads

ค่าปรับสำหรับเวลาไปต่ออายุบัตรประชาชนครับ

nattasan

• **
  • 85
  • +0/-0
สวัสดีครับ วันนี้ผมไปต่ออายุบัตรประชาชนมาครับ ซึ่งบัตรผมหมดอายุไปแล้วไม่ต่ำกว่า 1 ปี ฮ่าๆๆๆ ทางเจ้าหน้าที่เค้าก็ถามผมว่าไปทำอะไรมาปีนึงเพิ่งมาต่อ ผมตอบไม่ถูกกันเลยทีเดียวครับ ฮ่าๆๆๆ จริงๆ ที่ไม่ไปเพราะขี้ขึ้นหัวครับ แต่ผมก็บอกเค้าไปนะครับว่าผมไปอยู่ต่างจังหวัดมาครับ แต่แล้วก็ได้ใบใหม่มาครับ มาถึงสิ่งที่ผมอยากจะบอกเพื่อนๆคือค่าปรับครับ ก่อนไปผมก็ได้อ่านระเบียบของการเสียค่าปรับครับ การปรับสูงสุดของการไม่ไปต่ออายุบัตรประชาชนคือ 200 บาทครับแต่ผมว่าอาจจะอยู่ที่เจ้าหน้าที่ด้วยครับ ผมโดนปรับไป 50 บาทครับวันนี้ สำหรับเพื่อนๆ ที่บัตรประชาชนจะหมดอายุก็รีบไปต่อกันนะครับอย่าทิ้งไว้แบบผมครับ :) ขอบคุณครับ
"เรากล่าวซึ่งเจตนาว่าเป็นกรรม"

Phahonyothin Ads