PHAHONYOTHIN.COM

Phahonyothin Ads

FNKvision YooSee 5G กล้องวงจรปิด 5เสา กลางคืนเป็นภาพสี กล้องวงจรปิดไร้สาย อยู่ไก

nattasan

• **
  • 85
  • +0/-0
FNKvision YooSee 5G กล้องวงจรปิด 5เสา กลางคืนเป็นภาพสี กล้องวงจรปิดไร้สาย อยู่ไกลแค่ไหนก็ดูได้ Full HD 5MP Wirless กล้อง IP Camera 5ล้านพิกเซล

สวัสดีครับ

ผมซื้อกล้องตัวนี้มาลองใช้งานจาก lazada 6 ตัว ตอนแรกจะเชื่อมต่อ 5G ปรากฏว่าเชื่อมต่อไม่ได้ครับ
ลองหาข้อมูลใน google เจอว่าห้ามตั้ง password wi-fi ที่มีอักขระพิเศษเช่น @, #, ฯลฯ ผมก็เลยลองเปลี่ยน password ง่ายๆ แค่เป็นตัวเลขก็ยังไม่ได้ครับ
จากนั้นลองเชื่อมต่อด้วย 2.4G แล้วลองเชื่อมต่อกับกล้องปรากฏว่าใช้งานได้ไม่ติดอะไรเลยครับ

จากนั้นคิดว่าท้างร้านส่งรุ่นที่ไม่ support 5G มาให้ก็เลยทำเรื่องคืนไว้ก่อนเนื่องจาก ได้รับสินค้าวันที่ 11/10/2022 ครับ และทางร้านรับประกันสินค้า 7 วันถ้าไม่ทำเรื่องไว้เกิน 7 วันจะไม่สามารถทำเรื่องคืนสินค้าได้ครับ

จากนั้นวันนี้ต้องไปหาแม่ก็เลยเอากล้องทุกตัวไปไว้บ้านแม่เพื่อเตรียมคืน นึกยังไงไม่รู้ครับลองเอามาลองต่อ wifi 5G ที่บ้านแม่ router : true ปรากฏว่าเชื่อมต่อได้ครับ

หลังจากกลับจากบ้านแม่ก็เอากล้องกลับมาลองกับ router ที่เชื่อมต่อแบบ 5G ไม่ได้ลองครั้งแรกก็ไม่ได้ครับ เลยลองเข้าไปปรับในส่วนของ security firewall ครับ router ตัวนี้เป็นของ AIS ที่ menu firewall จะมีให้เลือกแบบ High / Middle / Low ตอนแรกเลือกเป็น High ไว้เลยลองปรับลดลงเป็น Middle แล้วลองเชื่อมต่อกล้องใหม่ ปรากฏว่าได้ครับ

สรุปคือ password wifi ไม่เกี่ยวครับจะมีอักขระพิเศษก็เชื่อมต่อได้
ถ้าเพื่อนๆ เจอปัญหาเดียวกันลองปรับส่วนของ security ของ router ที่ใช้งานดูนะครับ

ขอบคุณครับ
"เรากล่าวซึ่งเจตนาว่าเป็นกรรม"

Phahonyothin Ads